புதுச்சேரியில் அரசு பள்ளிகளில் சிபிஎஸ்இ பாடத்திட்டம் அமலாகியுள்ளது. இந்நிலையில் மனித வள மேம்பாட்டு அமைச்சகத்தால் கடந்த 2020ல் வெளியிடப்பட்ட பள்ளி பை கொள்கையின் அடிப்படையில் புதுச்சேரியில் கல்வித்துறை பையில்லா தினம் தொடர்பான உத்தரவை புதுச்சேரி, காரைக்கால் உட்பட அனைத்து பிராந்தியங்களிலுள்ள அனைத்து பள்ளிகளுக்கும் அனுப்பியுள்ளது.

இதுகுறித்து கல்வித்துறை இணை இயக்குநர் சிவகாமி பிறப்பித்துள்ள உத்தரவில், “மாதத்தில் கடைசி வேலை நாள் பையில்லா தினம் (NO BAG DAY) கடைபிடிக்க வேண்டும். அந்த நாளில் கைவேலை, கலை, வினாடி வினா, விளையாட்டு போன்றவற்றுக்கு முக்கியத்துவம் அளிக்க வேண்டும். ஆண்டுதோறும் 10 பையில்லா தினங்களை கடைபிடிக்க வேண்டும். ஒருவேளை, மாதத்தின் கடைசி வேலைநாள் விடுமுறையில் வந்தால் முந்தைய வேலைநாள் பையில்லா நாளாக பின்பற்றப்படும். அனைத்து பள்ளிகளின் தலைமையாசிரியர்களும் பையில்லா தினத்தை கண்டிப்பாக கடைபிடிக்கவேண்டும்.

புதுச்சேரி

புதுச்சேரி

மாதந்தோறும் ஆய்வு கூட்டம் நடத்தி, குழந்தைகளுக்கு விளையாட்டு நிகழ்வுகள், அறிவியல்கிளப், கணிதம் கிளப், மொழி கிளப் செயல்பாடுகளை ஊக்குவிக்கவேண்டும். குறிப்பாக வினாடிவினா, கட்டுரை, விவாத நிகழ்வு, கலைநிகழ்வு, சமூகத்துக்கு பயனுள்ளதாக பணியாற்றும் பணியை செய்தலை ஊக்குவித்தல் ஆகியவற்றையும் செய்ய வேண்டும்” என்று குறிப்பிட்டுள்ளார்.

உங்கள் ஊர் செய்திகளை வீடியோவாக பெற கிளிக் செய்க

உலகம் முதல் உள்ளூர் வரை இன்றைய முக்கிய செய்திகள் (Top Tamil News, Breaking News), அண்மைச் செய்திகள் (Latest Tamil News), அனைத்தையும் நியூஸ்18 தமிழ் (News18Tamil.com) இணையதளத்தில் உடனுக்குடன் அறியலாம்.
நியூஸ்18 தமிழ்நாடு தொலைக்காட்சியை, ARASU CABLE – 46, TCCL – 57, SCV – 28, VK Digital – 30, SUN DIRECT DTH: 71, TATA PLAY: 1562, D2H: 2977, AIRTEL: 782, DISH TV:2977 ஆகிய அலைவரிசைகளில் காணலாம்.

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *