லக்னோ: பெண் தொழில்முனைவோருக்கு முத்திரை வரி கிடையாது என்று இந்திய மாநிலங்களில் ஒன்று அறிவித்துள்ளது. ஆனால், மாநிலம் முழுவதும் ஒரே சீராக இந்த சிறப்பு விலக்கு இருக்காது. உத்தரப்பிரதேச அரசு வெளியிட்ட அறிவிப்பின்படி, கிழக்கு உத்தரப்பிரதேசம் மற்றும் புந்தேல்கண்ட் பகுதியில் 100 சதவீதமும், மத்திய மற்றும் கிழக்கு உத்தரப்பிரதேசத்தில் 75 சதவீதமும், கவுதம் புத்த நகரில் 50 சதவீதமும், பெண் தொழில்முனைவோருக்கு 100 சதவீதமும் முத்திரை வரி விலக்கு அளிக்கப்படும்.

உத்திரபிரதேச அரசு, தனியார் தொழில் பூங்காக்களை மேம்படுத்தும் தலைமைத்துவம் மற்றும் வளர்ச்சி இயந்திரத்தின் வளர்ச்சிக்கான நிறுவன (Promoting Leadership and Enterprise for Development of Growth Engine (PLEDGE)) திட்டத்தின் கீழ், தொழில்துறை நிலத்தை வாங்கும் அல்லது குத்தகைக்கு எடுக்கும் பெண் தொழில்முனைவோருக்கு முத்திரை வரியில் 100 சதவீதம் விலக்கு அளித்துள்ளது. திட்டத்தின் கீழ் தொழில் பூங்காக்கள் உருவாக்கப்பட்டன.

முத்திரை மற்றும் பதிவுத்துறை முதன்மை செயலாளர் லீனா ஜோஹ்ரி இதற்கான உத்தரவை பிறப்பித்துள்ளார். அவரது உத்தரவின்படி, உத்தரப் பிரதேச மாநிலத்தின் கிழக்கு மற்றும் புந்தேல்கண்ட் பகுதியில் 100 சதவீதமும், மத்திய மற்றும் கிழக்கு உ.பி.யில் 75 சதவீதமும், கவுதம் புத்த நகரில் 50 சதவீதமும், முத்திரை வரி விலக்கு அளிக்கப்படும்.

மேலும் படிக்க | கோவிட் அதிகரிக்கும் நிலையில் மாணவர்கள் எடுக்க வேண்டிய முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகள்

உத்தரப் பிரதேச மாநில முத்திரை மற்றும் பதிவுத்துறை பிறப்பித்துள்ள மற்றொரு உத்தரவு, இரண்டு சொத்துகளின் உரிமையாளரும் ஒரே நபராக இருந்தால், பாரம்பரிய ஹோட்டல்களின் மேம்பாட்டுக்காக கட்டிடம் மற்றும் அதனுடன் தொடர்புடைய நிலத்தை வாங்குபவர்களுக்கு முத்திரை வரியில் 100 சதவீதம் விலக்கு அளிக்கிறது.

மாநிலத்தில் உள்ள சூரிய ஆற்றல் யூனிட்கள், சூரிய ஆற்றல் திட்டங்கள் அல்லது சூரிய ஆற்றல் பூங்காக்கள் அமைப்பதற்கு 100 சதவீத முத்திரை வரி விலக்கு அளிப்பதாக மாநில அரசு அறிவித்துள்ளது.

இதற்கிடையில், உத்தரப் பிரதேச மாநில தொழில்துறை மேம்பாட்டு அமைச்சர் நந்த் கோபால் குப்தா ‘நந்தி’, உலக முதலீட்டாளர்கள் உச்சி மாநாடு-2023 இல் பெறப்பட்ட ரூ. 33.50 லட்சம் கோடி மதிப்பிலான முதலீட்டு திட்டங்களை செயல்படுத்த வழி வகுக்கும் வகையில் பல்வேறு துறைகள் அறிவிக்கும் 25 துறை கொள்கைகளின் நிலையை ஆய்வு செய்தார்.

மேலும் படிக்க | கோவையில் கொரோனாவிற்கு சிகிச்சை பெற்று வந்த இரண்டு பேர் பலி!

அனைத்து 25 துறை கொள்கைகளும் அறிவிக்கப்பட்டு, ஆகஸ்ட் 2023 இல் முன்மொழியப்பட்ட அடிக்கல் நாட்டு விழாவில் ரூ.10 லட்சம் கோடி மதிப்பிலான முதலீட்டு திட்டங்களை செயல்படுத்த இலக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. பிப்ரவரி 10 முதல் 12 வரை உத்தரப் பிரதேச மாநிலத்தில் உலக முதலீட்டாளர்கள் உச்சி மாநாடு நடைபெற்றது.

முத்திரை வரி என்பது அரசாங்கத்தின் மறைமுக வரியாகும் , இது அனைத்து சட்டப்பூர்வ சொத்து பரிவர்த்தனைகளுக்கும் விதிக்கப்படுகிறது. முத்திரைக் கட்டணம் என்பது ஒரு சொத்தை வாங்குதல் அல்லது விற்பது போன்றவற்றுக்கு கட்டாயமாக செலுத்தப்படும் வரி ஆகும்.

முத்திரைத் தாள்கள், விற்பனையாளர் அல்லது வாங்குபவரின் பெயரில் வாங்கப்பட வேண்டிய 6 மாதங்களுக்கு செல்லுபடியாகும். இந்திய முத்திரைச் சட்டம், 1899 இன் பிரிவு 3 இன் விதிகளின்படி முத்திரைக் கட்டணம் செலுத்தப்படுகிறது. ஒரு ஆவணத்திற்கு சட்டப்பூர்வ கடன் வழங்குவதைத் தவிர, உள்ளூர் அரசாங்கங்களுக்கு வருவாயை அதிகரிக்கவும் முத்திரைக் கட்டணம் விதிக்கப்படுகிறது.

மேலும் படிக்க | டெல்லி மக்களே உஷார்! கிடுகிடுவென உயரும் கொரோனா சில வாரங்களில் உச்சத்தை எட்டும்

சார்பில்லாத சமரசமில்லாத செய்திகள் உங்கள் உள்ளங்கைகளில்! 

உடனுக்குடன் செய்திகளைத் தெரிந்து கொள்ளவும், உங்கள் கருத்துகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும் சமூக வலைத்தளங்களில் எங்களைப் பின்தொடருங்கள்.

முகநூலில் @ZEETamilNews, ட்விட்டரில் @ZeeTamilNews மற்றும் டெலிக்ராமில் https://t.me/ZeeTamilNews என்ற பக்கத்தை லைக் செய்யவும்.

கல்வி, பொழுதுபோக்கு, அரசியல், விளையாட்டு, சுகாதாரம், வாழ்க்கை முறை, சமூக, வேலைவாய்ப்பு என அனைத்து வகையான செய்திகளையும் தமிழில் பெற இப்போது ஜீ தமிழ் நியூஸ் செயலியைப் பதிவிறக்குங்கள்!!

Android Link: https://bit.ly/3AIMb22

Apple Link: https://apple.co/3yEataJ

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: