வாஷிங்டன்: சீனாவுடன் அதிகரித்து வரும் சர்ச்சைக்குரிய உறவுகள் குறித்த முக்கிய நாடாளுமன்ற குழுவில் உள்ள அமெரிக்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர், ரஷ்யா மற்றும் சீனாவை  கை விட்டு விட்டு, அமெரிக்கா அணியை தேர்வு செய்யுமாறு இந்தியாவுக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளார். மாசசூசெட்ஸில் இருந்து தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஜனநாயகக் கட்சியைச் சேர்ந்த எம்பியான ஜேக் ஆச்சின்க்ளோஸ், ரஷ்யா மற்றும் சீனாவிடமிருந்து விலகி இருந்தால், இந்தியா உலக பிரச்சனைகளை தீர்க்கும் சக்தி வாய்ந்த மூன்றாவது காரணியாக மாறும் வாய்ப்பு உள்ளது என புதன்கிழமை தெரிவித்தார். ஜேக் ஆச்சின்க்ளோஸ் அமெரிக்காவிற்கும் சீன கம்யூனிஸ்ட் கட்சிக்கும் இடையிலான மூலோபாய போட்டிக்கான அமெரிக்க பிரதிநிதிகள் குழுவின் உறுப்பினர் ஆவார். இவருக்கு குடியரசுக் கட்சியினரால் ஆதரிக்கப்படும் பிரதிநிதிகள் சபை மற்றும் வெள்ளை மாளிகை மற்றும் செனட்டைக் கட்டுப்படுத்தும் ஜனநாயகக் கட்சியினரின் ஆதரவு உள்ளது

அமெரிக்காவின் ஏமாற்றம் வெளிப்பட்டது

ஆச்சின்க்ளோஸ், வெளிப்படுத்திய கருத்துகள் அதிகரித்து வரும் அவநம்பிக்கையை பிரதிபலிக்கின்றன. உக்ரைன் மீதான ரஷ்ய படையெடுப்பு பற்றிய இந்தியாவின் நிலைப்பாடு குறித்து மற்ற கொள்கை வகுப்பாளர்கள் மற்றும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் வெளிப்படுத்திய உணர்வுகளை அவர் எதிரொலித்தார். அமெரிக்க பிரதிநிதிகள் சபையின் நான்கு இந்திய வம்சாவளி உறுப்பினர்களில் ஒருவரான ரோ கண்ணா, 2022 இல் அமெரிக்காவிற்கும் ரஷ்யாவிற்கும் இடையே  ஒரு நாட்டை தேர்வு செய்யுமாறு இந்தியாவிடம் பகிரங்கமாகக் கேட்டவர்களில் ஒருவர். உக்ரைன் மீதான ரஷ்யப் படையெடுப்பு பற்றிய இந்தியாவின் நிலைப்பாட்டின் விமர்சனம் இரண்டு முக்கிய காரணிகளால் ஏற்பட்டுள்ளது. ஒன்று, ஆக்கிரமிப்பை சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி கண்டிக்க இந்தியா மறுப்பது. மற்றும், இரண்டாவதாக, ரஷ்ய எண்ணெயை இந்திய கொள்முதல் செய்வது.

ரஷ்யாவுடன் நெருங்கி வருவதில் சிக்கல்

ரஷ்யாவிற்கும் சீனாவிற்கும் இடையே அதிகரித்து வரும் நெருக்கத்தின் பின்னணியில் இந்தியாவின் இந்த நிலைப்பாடு காணப்படுகிறது. இந்தியாவின் எண்ணெய் கொள்முதல் குறித்து ஆச்சின்க்ளோஸ் கூறுகையில், “தற்போது அவர்கள் அதிக அளவில் ரஷ்ய எண்ணெயை இறக்குமதி செய்கிறார்கள். விலை வரம்பு கட்டுப்பாடுகளை அவர்கள் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தியது பெரும் ஏமாற்றம். ஆச்சின்க்ளோஸ் கூறுகையில், இந்தியா வரலாற்று ரீதியாக  அமெரிக்கா உடன் தொடர்ந்து நல்ல உறவில் இருந்து வருகிறது.   இந்தியா எங்களுடன் இருக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம். ஜனநாயக நாடான இந்தியா, இமயமலையில் சீனர்களுடன் சண்டையிட எல்லா காரணங்களும் உள்ளன, அவர்கள் அமெரிக்க அணியில் தான் இருக்க வேண்டும் என்றார்.

மேலும் படிக்க | தலையணை உறைக்குள் இருந்த மலைப்பாம்பு… பெண்ணுக்கு நேர்ந்த பகீர் அனுபவம்!

இந்திய அமெரிக்க அணியுடன் இணையாததற்கான காரணம்

இந்தியா ஏன் அமெரிக்க அணியுடன் இல்லை என்று கவலைப்படுகிறீர்களா என்ற கேள்விக்கு, “இந்தியா இல்லையே என்று நான் கவலைப்படுகிறேன்” என்று எம்.பி. ஏனென்றால் குறைந்தபட்சம் இந்தியா பிரச்சனைகளுக்கு தீர்வு காணும் மூன்றாம் தரப்பு நாடாக இருக்கும். பிடன் நிர்வாகம் மேற்கு நாடுகளுக்கு நெருக்கமாக செல்ல மோடி அரசுக்கு அழுத்தம் கொடுக்கிறது. ராணுவ ஆயுதங்களுக்காக இந்தியா ரஷ்யாவை சார்ந்திருப்பதை அமெரிக்க  நீண்ட காலமாக அறிந்துள்ளது. ஐநா பாதுகாப்பு கவுன்சிலில் பல விஷயங்களில் இந்தியாவுக்கு ரஷ்யா ஆதரவு அளித்து வருகிறது என்பதையும் அவர்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும் என்று புதுடெல்லி நம்புகிறது.

மேலும் படிக்க | கண்டம் விட்டு கண்டம் பாயும் ஏவுகணை “மேம்பட்ட” ICBM சோதனையை நடத்தியது ரஷ்யா

சார்பில்லாத சமரசமில்லாத செய்திகள் உங்கள் உள்ளங்கைகளில்! 

உடனுக்குடன் செய்திகளைத் தெரிந்து கொள்ளவும், உங்கள் கருத்துகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும் சமூக வலைத்தளங்களில் எங்களைப் பின்தொடருங்கள்.

முகநூலில் @ZEETamilNews, ட்விட்டரில் @ZeeTamilNews மற்றும் டெலிக்ராமில் https://t.me/ZeeTamilNews என்ற பக்கத்தை லைக் செய்யவும்.

கல்வி, பொழுதுபோக்கு, அரசியல், விளையாட்டு, சுகாதாரம், வாழ்க்கை முறை, சமூக, வேலைவாய்ப்பு என அனைத்து வகையான செய்திகளையும் தமிழில் பெற இப்போது ஜீ தமிழ் நியூஸ் செயலியைப் பதிவிறக்குங்கள்!!

Android Link: https://bit.ly/3AIMb22

Apple Link: https://apple.co/3yEataJ 

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: