வட கொரியா இன்று (2023, ஏப்ரல் 14 வெள்ளிக்கிழமை ) நாட்டின் அணுசக்தி எதிர்த்தாக்குதல் திறனை “தீவிரமாக மேம்படுத்துவதற்காக” புதிய திட எரிபொருள் மூலம் கண்டம் விட்டு கண்டம் பாயும் ஏவுகணை (ICBM) Hwasong-18 ஐ சோதனை செய்ததாக கூறியது. வட கொரியா புதிய திட-எரிபொருள் ICBM ஐ பரிசோதித்தது, எதிரிகளுக்கு ‘தீவிரமான கவலை மற்றும் திகில்’ எச்சரிக்கை விடுப்பதாக கூறப்படுகிறது.

அமெரிக்க-தென் கொரியா கூட்டு இராணுவப் பயிற்சிகளால், பதட்டங்கள் அதிகரித்து வருவதாகவும், இது உலகில் ஆயுத சோதனைகளை முடுக்கிவிட்டதாக சமீபத்திய மாதங்களில், பியோங்யாங் விமர்சித்து வந்த நிலையில் இன்று புதிய திட எரிபொருள் மூலம் கண்டம் விட்டு கண்டம் பாயும் ஏவுகணையை ஏவி பரிசோதித்துள்ளது.

“புதிய வகை ICBM Hwasongfo-18 இன் வளர்ச்சி DPRK இன் மூலோபாய தடுப்பு கூறுகளை விரிவாக சீர்திருத்துகிறது, அதன் அணுசக்தி எதிர் தாக்குதல் தோரணையின் செயல்திறனை தீவிரமாக ஊக்குவிக்கும் மற்றும் அதன் தாக்குதல் இராணுவ மூலோபாயத்தின் நடைமுறையில் மாற்றத்தை கொண்டு வரும்” என்று வடகொரியாவின். KCNA செய்தி நிறுவனம் வெளியிட்ட  ஒரு அறிக்கை கூறுகிறது.

மேலும் படிக்க | Mars: சிவப்பு கிரகம் செவ்வாயில் வாழ்ந்தால் எப்படி இருக்கும்? ட்ரையல் பார்க்கும் நாசா

உயர் சக்தி கொண்ட திட-எரிபொருள் பல-நிலை என்ஜின்களின் செயல்திறன், நிலைப் பிரிப்பு தொழில்நுட்பம் மற்றும் பல்வேறு செயல்பாடுகளைக் கொண்ட கட்டுப்பாட்டு அமைப்புகளின் நம்பகத்தன்மை ஆகியவற்றை உறுதிப்படுத்துவதும், இராணுவத்தை மதிப்பீடு செய்வதும் சோதனை ஏவுதலின் நோக்கம் என்று புதிய மூலோபாய ஆயுத அமைப்பின் செயல்திறன் பற்றி செய்தி நிறுவனம் மேலும் கூறியது. 

அரச ஊடகங்களால் வெளியிடப்பட்ட புகைப்படங்கள், உச்ச தலைவர் கிம் ஜோங் உன்– தனது இளம் மகளுடன் புகை மூட்டத்தில் ஏவுகணை வெடிப்பதைப் பார்த்துக் கொண்டிருப்பதையும், வெற்றிகரமாக ஏவப்பட்டதாகக் கூறப்பட்ட பிறகு மகிழ்ச்சியுடன் புன்னகைப்பதையும் காட்டியது.

புதிய ஆயுதம் வட கொரியாவின் மூலோபாயத் தடுப்பை பெரிதும் அங்கீகரிக்கும் என்றும் அதன் அணுசக்தி எதிர் தாக்குதலின் செயல்திறனை வலுப்படுத்தும் என்றும் கிம் கூறியதாக KCNA தெரிவித்துள்ளது.

“நாங்கள் அளப்பரிய சக்தியுடன் தாக்குவோம் மற்றும் எதிரி தனது செயலற்ற மூலோபாயத்தையும் முட்டாள்தனமான நடத்தையையும் கைவிடும் வரை ஆக்ரோஷமாக பதிலளிப்போம், அதனால் எதிரிகள் முடிவில்லாத பயத்தால்ல் பாதிக்கப்படுவார்கள்,” என்று வடகொரிய அதிபர் கிம் ஜோங் உன் மேலும் கூறினார்.

மேலும் படிக்க | 7 நிமிடங்களுக்கு பிளாஸ்மாவை நிலைநிறுத்தும் சீனாவின் ‘செயற்கை சூரியன்’ விஞ்ஞான சாதனை

ஒரு நாள் முன்பு, வட கொரியா ஒரு புதிய வகை பாலிஸ்டிக் ஏவுகணையை பரிசோதித்திருக்கலாம் என்று தென் கொரியா கூறியது, இந்த ஏவுகணை பரிசோதனையால் ஜப்பானின் சில பகுதிகளில் வெளியேற்ற உத்தரவு விடப்பட்டது குறிப்பிடத்தக்கது.

சமீபத்திய மாதங்களில், பியோங்யாங் அமெரிக்க-தென் கொரியா கூட்டு இராணுவப் பயிற்சிகள் அதிகரித்து வரும் பதட்டங்கள் மற்றும் ஆயுத சோதனைகளை முடுக்கிவிட்டதாக விமர்சித்ததுடன், அதை வாஷிங்டனின் ஆக்கிரமிப்பு நகர்வுகள் என்று வட கொரியா அழைத்தது.

இந்த ஆக்கிரமிப்பு நகர்வுகளை எதிர்கொள்ள “நடைமுறை மற்றும் தாக்குதல்” முறையில் போர்த் தடுப்பை வலுப்படுத்துமாறு கிம் அழைப்பு விடுத்த சில நாட்களுக்குப் பிறகு, இன்று வடகொரியா திட-எரிபொருள் ICBMஐ பரிசோதித்துள்ளது  .

மேலும் படிக்க | கண்டம் விட்டு கண்டம் பாயும் ஏவுகணை “மேம்பட்ட” ICBM சோதனையை நடத்தியது ரஷ்யா

சார்பில்லாத சமரசமில்லாத செய்திகள் உங்கள் உள்ளங்கைகளில்! 

உடனுக்குடன் செய்திகளைத் தெரிந்து கொள்ளவும், உங்கள் கருத்துகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும் சமூக வலைத்தளங்களில் எங்களைப் பின்தொடருங்கள்.

முகநூலில் @ZEETamilNews, ட்விட்டரில் @ZeeTamilNews மற்றும் டெலிக்ராமில் https://t.me/ZeeTamilNews என்ற பக்கத்தை லைக் செய்யவும்.

கல்வி, பொழுதுபோக்கு, அரசியல், விளையாட்டு, சுகாதாரம், வாழ்க்கை முறை, சமூக, வேலைவாய்ப்பு என அனைத்து வகையான செய்திகளையும் தமிழில் பெற இப்போது ஜீ தமிழ் நியூஸ் செயலியைப் பதிவிறக்குங்கள்!!

Android Link: https://bit.ly/3AIMb22

Apple Link: https://apple.co/3yEataJ

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *