இப்படியான உழைப்பிற்குப் பலனாக வந்தமைந்ததுதான் தொலைகாட்சி தொடர் `ராவைட்’ (Rawhide) . இந்தத் தொலைக்காட்சி தொடர்தான் ஈஸ்ட்வுட்டை சினிமாவில் அடுத்த தளத்திற்கு எடுத்துச் செல்ல அணிலாகப் பங்காற்றியிருக்கிறது. இந்த தொலைகாட்சித் தொடரின் கதாபாத்திரத்தின் மேல் ஈஸ்ட்வுட்டிற்கு நாட்டமில்லாமல் இருந்திருக்கிறது. ஆனால், இந்தத் தொடரோ ஹிட் மீட்டரின் உச்சத்தைத் தொட்டிருக்கிறது. 1959 ஆம் தொடங்கப்பட்ட இந்தத் தொடர் 1965 வரை ஒளிபரப்பாகியிருக்கிறது. இதன் மூலம் பெரியளவில் கவனிக்கப்பட்ட க்ளின்ட் ஈஸ்ட்வுட்டுக்கு இத்தாலிய இயக்குநர் செர்ஜியோ லியோன் இயக்கத்தில் நடிப்பதற்கு வாய்ப்பு கிடைத்திருக்கிறது. ‘டாலர்ஸ் டிரையாலஜி’ (Dollars triology) எனக் கூறப்படும் ‘ எ பிஸ்ட்ஃபுல் ஆப் டாலர்ஸ்’ (a fistful of dollars), ,ஃபார் எ ஃபியு டாலர்ஸ் மோர்’ (for a few dollars more), தி குட், தி பேட் & தி அக்லி ‘( the good , the bad & the ugly ) என மூன்று திரைப்படங்களிலும் பெயரில்லாத கதாபாத்திரமாக நடித்திருக்கிறார்.

முதலில் இத்தாலிய மொழியில் வெளியான இத்திரைப்படம், பிறகு அமெரிக்காவில் வெளியாகி மக்களை பெரிய அளவில் கவனம் பெற்றது. ஒரு தொப்பி, வாயில் ஒரு சுருட்டு, கையில் ஒரு ரிவால்வர். ஈஸ்ட்வுட்டின் இந்த உருவம் மக்கள் மனதில் நீங்கா இடம் பிடித்தது. இன்று நாம் பல படங்களில் பார்க்கும் கெளபாய் கதாபாத்திரங்களின் தோற்றத்திற்கும் உடல் மொழிக்கும் ஈஸ்ட்வுட்தான் முன் உதாரணம். ஆனால், அமெரிக்க சினிமா விமர்சகர்களோ “இத்திரைப்படம் வன்முறையால் நிரம்பியது” என விமர்சனங்களை எழுதினர். அதனைத் தொடர்ந்து ஈஸ்ட்வுட் தனது ரூட்டை டைரக்ஷன் பக்கம் திருப்பினார். அதிலும் வெற்றிக் கொடி நாட்டினார். பின் சில தோல்விகளையும் சந்தித்திருக்கிறார்.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *