சிங்கப்பூரில், 2024 இன் பிற்பகுதியில் மனிதவள அமைச்சகம் செயல்படுத்த எதிர்பார்க்கும் உத்தேச சட்ட மாற்றங்களின் கீழ், உணவு விநியோகம் மற்றும் வாகன ஓட்டுநர்களுக்கு (Gig workers) வேலையின்போது ஏற்படும் காயங்கள் மற்றும் சுகாதார  காப்பீடு மற்றும் ஓய்வூதிய கவரேஜை அந்நாட்டு அரசு விரிவுபடுத்தும். பொதுவாகவே, சிங்கப்பூர் தொழிலாளர் சட்டம் அனைத்து வகையான ஊழியர்களுக்கும் அடிப்படை விதிமுறைகள் மற்றும் பணி உரிமைகளை சமமாக ழங்குகிறது. இந்த சட்டம்  சில விதிவிலக்குகளுடன் உள்ளூர் மற்றும் வெளிநாட்டு ஊழியர்களுக்கும் பொருந்தும் வகையில் அமைந்துள்ளது. 

கிக் தொழிலாளர்கள்(Gig workers) என்பதன் பொருள் என்ன?
“கிக்” என்பது ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு நீடிக்கும் வேலைக்கான ஸ்லாங் வார்த்தையாகும். பாரம்பரியமாக, இந்த Gig சொல் ஒரு செயல்திறன் ஈடுபாட்டை வரையறுக்க இசைக்கலைஞர்களால் பயன்படுத்தப்பட்டது. ஃப்ரீலான்ஸர்கள், சுயாதீன ஒப்பந்தக்காரர்கள், திட்ட அடிப்படையிலான தொழிலாளர்கள் மற்றும் தற்காலிக அல்லது பகுதி நேர பணியாளர்களை கிக் தொழிலாளர்கள் என்று அழைக்கின்றனர்.  

சிங்கப்பூரின் புதிய விதிகளினால், Grab, Gojek, Delivero மற்றும் Delivery Hero’s Foodpanda போன்ற நிறுவனங்களின் சுமார் 73,000 தொழிலாளர்களுக்குப் பொருந்தும்.

மேலும் படிக்க | வெளிநாடுவாழ் இந்தியர்கள் இந்தியாவில் PPF கணக்கு தொடங்க முடியுமா? விதிகள் என்ன?

கிக் தொழிலாளர்கள் தேசிய ஓய்வூதிய முறையின் கீழ் காப்பீடு செய்யப்படுவார்கள், இது தொழிலாளர்கள் மற்றும் முதலாளிகளிடமிருந்து பங்களிப்புகளை பெறும் காப்பீட்டுத் திட்டம் ஆகும். மேலும், மருத்துவ செலவுகள், வருமான இழப்பு மற்றும் நிரந்தர இயலாமை அல்லது இறப்புக்கான மொத்தத் தொகையை ஈடுசெய்யும் காப்பீடு ஆகியவற்றை இவர்கள் பெறுவார்கள்.

மறுபுறம், கிக் தொழிலாளர்கள், ஊதியத்துடன் கூடிய விடுப்பு மற்றும் பிற சலுகைகளைப் பெறும் முழுநேர ஊழியர்களாக கருதப்பட மாட்டார்கள் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.கிக் தொழிலாளர்களுக்கான பாதுகாப்புக்கான தரங்களை வடிவமைப்பதற்காக உருவாக்கப்பட்ட ஆலோசனைக் குழுவின் பரிந்துரைகளின் அடிப்படையில், இந்த மாற்றங்களை சிங்கப்பூர் அரசாங்கம் அங்கீகரித்துள்ளது.

இந்தியாவில், வேலைவாய்ப்பு சட்டத்தின் கீழ், தொழிலாளர்கள் ஊழியர்கள், ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்கள், ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்கள் மற்றும் மாநிலங்களுக்கு இடையேயான புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் மற்றும் அமைப்புசாரா தொழிலாளர் பொருளாதாரத்தில் பணிபுரியும் தொழிலாளர்கள் என வகைப்படுத்தப்படுகிறார்கள்.

மேலும் படிக்க | NRI News: நிம்மதியான ரிடையர்ட் வாழ்க்கை வேண்டுமா? இதில் முதலீடு செய்யுங்கள் 

கிக் பொருளாதாரம், இந்தியாவில் ஆயுள் மற்றும் சுகாதார காப்பீடு போன்ற பாரம்பரிய முழுநேர வேலையின் பலன்களைக் கொண்டிருக்கவில்லை. பாரம்பரிய ஊழியர்களை விட இது கிக் தொழிலாளர்களை அதிக ஆபத்தில் ஆழ்த்துகிறது, ஏனெனில் அவர்கள் தங்கள் நிலைமையை பொதுவாக அறிந்திருப்பதில்லை.

இதன் விளைவாக, காப்பீட்டுத் துறைக்கு கிக் பொருளாதாரம் பெரும்பாலும் பயன்படுத்தப்படாத பிரதேசமாக உள்ளது. வடிவமைக்கப்பட்ட பாலிசிகளை வழங்குவதற்கான சிறந்த வாய்ப்புடன், காப்பீட்டுத் துறை முற்றிலும் புதிய காப்பீட்டை பரிசீலித்து வருகிறது.

தனிப்பயனாக்கப்பட்ட கொள்கைகளைத் தொடங்க.காப்பீட்டு நிறுவனங்களை ஊக்குவிப்பதில் அரசாங்கத்தின் ஆதரவுடன் இந்த மாற்றங்கள் பலம் பெறலாம்.

மேலும் படிக்க | NRI News: இரட்டை வரி விதிப்பை எளிதாக தவிர்க்கலாம், விவரம் இதோ 

சார்பில்லாத சமரசமில்லாத செய்திகள் உங்கள் உள்ளங்கைகளில்! 

உடனுக்குடன் செய்திகளைத் தெரிந்து கொள்ளவும், உங்கள் கருத்துகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும் சமூக வலைத்தளங்களில் எங்களைப் பின்தொடருங்கள்.

முகநூலில் @ZEETamilNews, ட்விட்டரில் @ZeeTamilNews மற்றும் டெலிக்ராமில்https://t.me/ZeeTamilNews என்ற பக்கத்தை லைக் செய்யவும்.

கல்வி, பொழுதுபோக்கு, அரசியல், விளையாட்டு, சுகாதாரம், வாழ்க்கை முறை, சமூக, வேலைவாய்ப்பு என அனைத்து வகையான செய்திகளையும் தமிழில் பெற இப்போது ஜீ தமிழ் நியூஸ் செயலியைப் பதிவிறக்குங்கள்!!

Android Link: https://bit.ly/3AIMb22

Apple Link: https://apple.co/3yEataJ

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: