கர்நாடகாவை விட தமிழகத்தில்தான் காவிரி வழித்தடம் நீளமாக செல்கிறது. இந்நிலையில் அங்கு அணை கட்டினால் தமிழகதிற்கு வரும் நீர் தேக்கப்படும். தமிழகத்தின் அச்சத்திற்கு இதுவே காரணம்.  இன்று வரை நடந்து கொண்டிருக்கும் வழக்கில் மேக்கேதாட்டூ குறித்து காவேரி நீர் ஆணைய கூட்டத்தில் எந்த ஆலோசனையும் மேற்கொள்ள கூடாது’ என அந்த மனுவில் முன் வைக்கப்பட்டுள்ளது.   

தமிழக அரசு உச்ச நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்திருக்கும் மனு குறித்து தமிழ்நாடு மூத்த பொறியாளர் சங்கத்தின் மாநில செயலாளர் முனைவர் அ.வீரப்பனிடம் கேட்டபோது, “தமிழக அரசு உச்ச நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்திருக்கும் மனு சரியான நடவடிக்கை. ஏனென்றால், காவிரி ஆற்றின் குறுக் கே கர்நாடகம் எப்படியாவது, எந்த வழியிலாவது அணையை கட்டிவிட வேண்டும் என்ற கங்கணம் கட்டிக் கொண்டு அலைகிறது. மத்தியில் ஆட்சியில் இருக்கும் எந்த அரசும் தமிழகத்துக்குச் சாதகமாக நடந்து கொள்வதில்லை. நமக்கு நியாயம் கிடைக்க இருக்கும் ஒரே இடம் உச்ச நீதிமன்றம்தான். எனவே மேக்கேதாட்டூ அணை விவகாரத்தில் இந்த மனு முக்கியத்துவம் வாய்ந்ததாக இருக்கும்.

இந்த மனு குறித்து உச்ச நீதிமன்றம் மத்திய அரசிடம் விளக்கம் கேட்கும். மத்திய அரசு ஆணைய கூட்டத்தில் விவாதிக்கலாம் என்று பதிலளித்தாலும் ஆச்சர்யப்படுவதற்கில்லை. ஏனென்றால் மத்தியிலும் பி.ஜே.பி அரசு, கர்நாடகத்திலும் பி.ஜேி.பி அரசுதான். இருந்தாலும் உச்ச நீதிமன்றம் மனுவில் தாக்கல் விஷயங்களை கவனத்தில் கொள்ளும் என்று நம்புகிறேன். காவிரி மேலாண்மை ஆணையம் நதிநீரைக் கண்காணிக்கக்கூடிய ஓர் அமைப்புதான். அணை கட்டும் விவகாரங்களை விவாதிக்கக்கூடிய அதிகாரம் அதற்கு இல்லை” என்றார்.

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

พนันบอล