நியூடெல்லி: பாகிஸ்தானின் புதிய ராணுவ தளபதியாக (COAS) லெப்டினன்ட் ஜெனரல் அசிம் முனீர் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார். மூன்று வருட பதவி நீட்டிப்புக்குப் பிறகு நவம்பர் 29 அன்று ஓய்வு பெறவுள்ள ஜெனரல் கமர் ஜாவேத் பஜ்வாவுக்குப் பிறகு, லெப்டினன்ட் ஜெனரல் அசிம் முனீர் பதவியேற்பார்.பிரதமர் லெப்டினன்ட் ஜெனரல் அசிம் முனீர் புதிய COAS ஆகவும், லெப்டினன்ட் ஜெனரல் சாஹிர் ஷம்ஷாத் மிர்சா CJCSC ஆகவும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டுள்ளனர்.

பாகிஸ்தான் அரசின் அமைச்சரவையால் அனுப்பப்பட்ட இந்த நியமனத்திற்கு, அதிபர் ஆரிஃப் அல்வியின் ஒப்புதல் வழங்க வேண்டும். அறிவிப்பு வெளியான சில நிமிடங்களுக்குப் பிறகு, பாதுகாப்பு அமைச்சர் கவாஜா ஆசிப் ட்விட்டரில், சட்டம் மற்றும் அரசியலமைப்பைப் பின்பற்றி அரசாங்கம் ஒரு முடிவுக்கு வந்ததாகவும், நியமனத்தை “அரசியல் லென்ஸ்” மூலம் பார்க்க வேண்டாம் என்றும் தெரிவித்திருந்தார்.

இதனிடையே, பாகிஸ்தான் ராணுவ தளபதியாக இருந்த ஜெனரல் கமர் பஜ்வா தனது கடைசி உரையை ஆற்றினார். 

மேலும் படிக்க | சண்டைக்கு பின் சமாதானம்: பாகிஸ்தான் – ஆப்கானிஸ்தான் எல்லை மீண்டும் திறக்கப்பட்டது

“அரசியல் ஆலோசனையை பின்பற்றுவாரா அல்லது அரசியலமைப்பு மற்றும் சட்ட ஆலோசனைகளை பின்பற்றுவாரா என்பது அதிபர் ஆல்விக்கு முன் இருக்கும் சவால்” என்று தெரிவித்த ஆசிப், “ஆயுதப் படைகளின் உச்ச தளபதியாக, அரசியல் மோதல்களில் இருந்து நாட்டைப் பாதுகாப்பது அவரது கடமை” என்று மேலும் கூறினார்.

முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கானிடம் ஆலோசனை நடத்துவாரா அதிபர் அல்வி?
பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப்பின் அதிகாரப்பூர்வ கணக்கில் “நியமனம் குறித்த இறுதி உத்தரவு வந்த பிறகு, நானும் பாகிஸ்தான் அதிபரும் அரசியலமைப்பு மற்றும் சட்டங்களின்படி செயல்படுவோம்” என்று இம்ரான் கான் தெரிவித்துள்ளார். 

 “நான் எனது அரசியல் கட்சியின் தலைவர், ஜனாதிபதி நிச்சயமாக என்னை ஆலோசிப்பார்” என்று அவர் கூறியதாக ARY செய்தி சேனல் தெரிவித்துள்ளது.

மேலும் படிக்க | பாகிஸ்தானில் இந்து சமூகத்தினரின் நிலை என்ன?

லெப்டினன்ட் ஜெனரல் முனீர் யார்?
லெப்டினன்ட் முனீர், பாகிஸ்தான் ராணுவத்தில் ஜெனரல் பஜ்வாவிற்குப் பிறகு இருக்கும் அடுத்த நிலை மூத்த அதிகாரி ஆவார், மேலும் தற்போது பாகிஸ்தான் ராணுவத்தில் குவார்ட்டர் மாஸ்டர் ஜெனரலாகப் பணியாற்றி வருகிறார். அக்டோபர் 2017 இல், லெப்டினன்ட் ஜெனரல் முனீர், பாகிஸ்தான் இராணுவ புலனாய்வு இயக்குநராக நியமிக்கப்பட்டார், அடுத்த ஆண்டு அக்டோபரில் இடை-சேவை உளவுத்துறையின் தலைவராக நியமிக்கப்பட்டார்.

ஆனால், அப்போதைய பிரதம மந்திரி இம்ரான் கானின் வற்புறுத்தலின் பேரில், எட்டு மாதங்களுக்குள் லெப்டினன்ட் ஜெனரல் ஃபைஸ் ஹமீத் மாற்றப்பட்டதால், உயர் உளவுத்துறை அதிகாரியாக அவரது பணி குறுகிய காலமே நீடித்தது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

மேலும் படிக்க: கொடூர கொலையை நினைவுபடுத்திய டெல்லி சம்பவம்! மனைவியை 72 துண்டுகளாக வெட்டி வீசிய கணவன்

சார்பில்லாத சமரசமில்லாத செய்திகள் உங்கள் உள்ளங்கைகளில்! 

உடனுக்குடன் செய்திகளைத் தெரிந்து கொள்ளவும், உங்கள் கருத்துகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும் சமூக வலைத்தளங்களில் எங்களைப் பின்தொடருங்கள்.

முகநூலில் @ZEETamilNews, ட்விட்டரில் @ZeeTamilNews மற்றும் டெலிக்ராமில் https://t.me/ZeeTamilNews என்ற பக்கத்தை லைக் செய்யவும்.

கல்வி, பொழுதுபோக்கு, அரசியல், விளையாட்டு, சுகாதாரம், வாழ்க்கை முறை, சமூக, வேலைவாய்ப்பு என அனைத்து வகையான செய்திகளையும் தமிழில் பெற இப்போது ஜீ தமிழ் நியூஸ் செயலியைப் பதிவிறக்குங்கள்!!

Android Link: https://bit.ly/3AIMb22

Apple Link: https://apple.co/3yEataJ

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: