பிரதமர் நரேந்திர மோடி, காங்கிரஸ் எம்.பி ராகுல் காந்தி, டெல்லி முதலமைச்சர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் என நாட்டின் மிக முக்கியத் தலைவர்கள் குஜராத்தில் முகாமிட்டிருக்கின்றனர். தேர்தல் தேதி நெருங்கிவிட்டதால், அனைத்துக் கட்சிகளும் தீவிர பிரசாரத்தில் ஈடுபட்டிருக்கின்றனர். சூடுபிடித்திருக்கும் குஜராத் தேர்தல் களத்தில், ஸ்டார் வேட்பாளராக மாறியிருக்கிறார் கிரிக்கெட் வீரர் ரவீந்திர ஜடேஜாவின் மனைவி ரிவாபா ஜடேஜா. ஜாம்நகர் (வடக்கு) தொகுதியில், பா.ஜ.க சார்பில் போட்டியிடும் அவருக்கு வெற்றி வாய்ப்பு எப்படியிருக்கிறது?

2019-ம் ஆண்டு பா.ஜ.க-வில் இணைந்த ரிவாபா ஜடேஜா, தேர்தலில் போட்டியிடுவது இதுதான் முதல்முறை. ஜாம்நகர் வடக்கிலுள்ள முக்கியப் பகுதிகளுக்கு வீதி வீதியாக சென்று வாக்கு சேகரித்துவருகிறார் ரிவாபா. சில இடங்களுக்கு கணவர் ரவீந்திர ஜடேஜாவுடம் உடன் செல்கிறார். ஷத்ரியா சமூகத்தைச் சேர்ந்தவர் என்பதால், அந்தச் சமூகத்தை சேர்ந்தவர்கள் மத்தியில் மட்டும் ரிவாபாவுக்கு நல்ல வரவேற்பு கிடைத்திருக்கிறது. ராஜ்கோட் பகுதியைச் சேர்ந்த ரிவாபாவுக்கு, ஜாம்நகரில் சீட் ஒதுக்கப்பட்டிருப்பது ஒரு பின்னடைவாகப் பார்க்கப்படுகிறது. எனவே, ரவீந்திர ஜடேஜாவின் மனைவி என்பது மட்டுமே அந்தப் பகுதி மக்களிடம் ரிவாபாவுக்கு அடையாளமாக இருக்கிறது.

ரிவாபாவுக்கு எதிராக அவரின் அண்ணி, அதாவது ஜடேஜாவின் அக்கா நைனாபா ஜடேஜா பிரசாரம் செய்துவருகிறார். நைனாபா ஜடேஜா, குஜராத் காங்கிரஸின் மகளிரணித் தலைவராக இருந்துவருகிறார். ஜாம்நகர் வடக்கு தொகுதியில், காங்கிரஸ் சார்பில் போட்டியிடும் பிபேந்திரசிங் ஜடேஜாவுக்கு ஆதரவாக நைனபா வாக்குகளை சேகரித்துவருகிறார்.

அமித்ஷாவுடன் ரிவாபா - ஜடேஜா, குஜராத் தேர்தல்

அமித்ஷாவுடன் ரிவாபா – ஜடேஜா, குஜராத் தேர்தல்
ட்விட்டர்

மேலும், “அனுதாபத்தைத் தேடுவதற்காகப் பிரசாரத்தில் குழந்தைகளைப் பயன்படுத்துகிறார் ரிவாபா. இது ஒரு வகையில் குழந்தைத் தொழிலாளர் முறைதான். காங்கிரஸ் சார்பாக இந்த விவகாரம் பற்றி தேர்தல் ஆணையத்தில் புகார் அளிக்கப்பட்டிருக்கிறது. மேலும், அவரின் அதிகாரப்பூர்வ பெயர் ரிவா சிங் ஹர்தேவ் சிங் சோலங்கி என்பதுதான். ஆனால், ஜடேஜா எனும் குடும்பப்பெயரை பயன்படுத்துவதற்காக அடைப்புக்குறிக்குள் வைத்திருக்கிறார்” எனக் குற்றம்சாட்டியிருக்கிறார் நைனபா.

`நைனா உங்களுக்கு எதிராகப் பிரசாரம் செய்கிறாரே?’ என்று ரிவாபாவிடம் பத்திரிகையாளர்கள் கேட்க, “எங்களுடைய சித்தாந்தங்கள் வெவ்வேறாக இருக்கிறது. ஆனால், எங்கள் இருவருக்கிடையிலும் தனிப்பட்ட சண்டை எதுவுமில்லை. இதெல்லாம் வீட்டுக்கு வெளியில் மட்டும்தான்” என்று கூறியிருக்கிறார்.

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

พนันบอล