“தமிழகத்தில் மக்கள் நல பிரச்னைகளில் காங்கிரஸ் நிர்வாகிகள் நேரடியாக சென்று அணுகுவதில்லை என்கிற வாதத்தை எப்படி பார்க்கிறீர்கள்?”

“இதெல்லாம் தவறு… நாங்கள் நிறைய விஷயங்களில் கலந்து கொள்கிறோம், போராடுகிறோம், செயல்படுகிறோம். ஊடகங்களுக்கும், விமர்சனம் செய்கிறவர்களுக்கும் எளிதாக கிடைக்கிற இரை காங்கிரஸ் என்பதால் இது போன்ற விமர்சனங்கள் வருகின்றன.”

ராகுல் காந்தி நடைப்பயணம்

ராகுல் காந்தி நடைப்பயணம்

“தி.மு.க உடனான காங்கிரஸ் கூட்டணி திருப்திகரமாக இருக்கிறதா?”

“அதில் என்ன சந்தேகம்… திருப்திகரமாகதான் இருக்கிறது…”

கே.எஸ். அழகிரி

கே.எஸ். அழகிரி

“அப்புறம் ஏன் தி.மு.க, காங்கிரஸ் கூட்டணியில் ஏகப்பட்ட முரண்கள் இருக்கிறது என்று சொல்லி இருந்தீர்கள்?”

“அது முரண்பாடு கிடையாது… காங்கிரஸ் தேர்தல் அறிக்கையை எங்களது கூட்டணிக் கட்சிகள் அனைவரும் ஏற்றுக்கொள்ள முடியாது. அதேபோல் தி.மு.க-வின் தேர்தல் அறிக்கையை அனைத்து அரசியல் கட்சிகளும், எங்கள் கூட்டணியில் இருப்பவர்களும் ஏற்றுக் கொள்ள முடியாது. உதாரணமாக தாராளமயமாக்குவதையும், உலக வர்த்தகத்தையும் கொண்டு வந்தது காங்கிரஸ். ஆனால், பொதுவுடமை இயக்கங்கள் இதை வன்மையாக எதிர்க்கிறார்கள். இருந்தாலும் நாங்களும் அவர்களும் ஒரே கூட்டணியில் இருக்கிறோம். அதேபோல் தி.மு.க உடன் பேரறிவாளன் விடுதலை, இடஒதுக்கீடு என பல விஷயங்களில் முரண்படுகிறோம். நாங்கள் எல்லாம் ஒன்று சேர்வது மதசார்பின்மை என்கிற ஒரு நேர்கோட்டில்”

“ஆனால், மதசார்பின்மை என்கிற விஷயத்தில் சறுக்கியதால் தான் காங்கிரஸுக்கு பல இடங்களில் பின்னடைவு என்கிறார்களே?”

“மதசார்பின்மைகளையே இரண்டு விதம் இருக்கிறது. காங்கிரஸ் கட்சி நாத்திக கட்சி அல்ல, கடவுள் மறுப்பு சொல்கிற கட்சியும் இல்லை. இதை பல பேர் தவறாக புரிந்து கொள்கிறார்கள். ஆனால், மதத்தின் பெயரால் அரசியல் செய்யக்கூடாது என்று சொல்கிறோம். “நான் ஒரு உண்மையான இந்து. நான் ஸ்ரீ ராமபிரான் கட்டளை பிரகாரம் வாழ்கிறேன். நடக்கிறேன். அவரின் வார்த்தைகளே என் வழிகாட்டி. இவைகள் எல்லாம் எனக்குத்தான். எனது பக்கத்து வீட்டுக்காரர் மீது இதை நான் திணிக்க மாட்டேன்” என்று மதசார்பின்மைக்கு காந்தியடிகள் சரியான பதில் சொல்லி இருக்கிறார். அதை புறம் தள்ளி இன்று ஒரே கலாசாரம், ஒரே மொழி, ஒரே இறை வழிபாடு என்று திணிப்பதை எதிர்க்கிறது காங்கிரஸ். எனவே எங்கள் மீது குறை சொல்ல வேண்டும் என்று சொல்கிறவர்கள் சொல்வார்கள்”

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

พนันบอล