தமிழக தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள் 60 பேர் உட்பட இந்தியாவின் மற்ற மாநிலங்களைச் சேர்ந்த 300-க்கும் மேற்பட்டோர் மியான்மரின் மியாவாடியில் ஒரு கும்பலால் பிணைக் கைதிகளாகப் பிடித்து வைக்கப்பட்டிருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது. அந்தக் கும்பல் அங்கு அவர்களை சைபர் குற்றங்களில் கட்டாயப்படுத்தி ஈடுபடுத்துவது தொடர்பான வீடியோ ஆதாரங்கள் வெளியாகி அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியிருக்கின்றன.

இந்தியா மட்டுமின்றி மற்ற நாடுகளிலிருந்தும் தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள் கடத்தப்பட்டு, பிணைக் கைதிகளாக வைக்கப்பட்டிருப்பதாகச் சொல்லப்படுகிறது.

இவர்கள் பிணைக் கைதிகளாக வைக்கப்பட்டிருக்கும் இடம் மியாவாடிதான் என்றாலும், அது மியான்மர் அரசாங்கத்துக்கு உட்பட்ட இடம் அல்ல என்கின்றனர். மேலும், அங்கு அடைக்கப்பட்டிருப்பவர்களில் ஒரு சிலர் தங்களைக் கடத்தியவர்கள் ‘மலேசிய சீனர்கள்’ என்கின்றனர். கடந்த சனிக்கிழமை (17-9-22) அன்று, பிணைக் கைதிகளாக வைக்கப்பட்டிருக்கும் தமிழகத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் SOS வீடியோ மூலம் இந்திய (மத்திய) அரசு மற்றும் தமிழக அரசு தங்களைக் காப்பாற்ற வேண்டும் என்று வெளியிட்ட வீடியோதான் இந்தச் சம்பவத்தை வெளிச்சத்துக்குக் கொண்டுவந்துள்ளது.

சைபர் குற்றங்கள்

சைபர் குற்றங்கள்

அந்த காணொளியில் முதலாளிகள் தினமும் 15 மணிநேரத்துக்கு மேல் வேலை வாங்குவதாகவும், சட்டவிரோதமான இணையதள குற்றங்கள் செய்யக் கட்டாயப்படுத்துவதாகவும் அவர்கள் கூறியிருந்தனர். மேலும், மறுத்தால் தங்களை அடிப்பதாகவும் மின்சார ஷாக் கொடுப்பதாகவும் கூறியுள்ளனர். மியான்மரின் யாங்கூனில் உள்ள இந்தியத் தூதரகம் கடந்த ஜூலை 5 அன்று, நேர்மையற்ற தொழில் தொடர்பான விளம்பரங்கள் மற்றும் நிறுவனங்களிடம் எச்சரிக்கையாக இருக்க அறிவித்திருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published.