Queen Elizabeth II’s state funeral: இரண்டாம் எலிசபெத் மகாராணி, தனது கணவர் பிலிப்புக்கு அருகில் அடக்கம் செய்யப்படுகிறார். பிரிட்டனில் 7 நாள் அரசு துக்கம் அனுசரிக்கப்படுகிறது. ராணி இரண்டாம் எலிசபெத் இளவரசர் பிலிப்புடன் புனித ஜார்ஜ் தேவாலயத்தில் அடக்கம் செய்யப்படுவார். அவரது பெற்றோரும் விண்ட்சர் கோட்டையின் மைதானத்தில் உள்ள சிறிய தேவாலயத்தில் அடக்கம் செய்யப்பட்டனர். ராணி இரண்டாம் எலிசபெத்தின் இறுதிச் சடங்கிற்காக இன்று லண்டனின் வெஸ்ட்மின்ஸ்டர் அபேயில் 2,000 க்கும் மேற்பட்டவர்கள் கூடியுள்ளனர்.

இறுதிச் சடங்குகள் இந்திய நேரப்படி பிற்பகல் 3.30 மணிக்கு தொடங்கி ஒரு மணி நேரம் நடைபெறும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. ராணியின் ஆயுளை குறிக்கும் வகையில், தொடர்ந்து 96 நிமிடங்களுக்கு ஒரு மணி ஒலிக்கும். ராணி இரண்டாம் எலிசபெத்தின் இறுதிச் சடங்கு நிகழ்வுக்காக இன்று லண்டனின் வெஸ்ட்மின்ஸ்டர் அபேயில் 2,000க்கும் மேற்பட்ட விருந்தினர்கள் கூடுவார்கள்.

மேலும் படிக்க | ராணி எலிசபெத்துக்கு இறுதி அஞ்சலி செலுத்த சீன பிரதிநிதிகளுக்கு தடை! பின்னணி இதுதான்

ராணிக்கு இறுதி விடைகொடுக்க ஆயிரக்கணக்கான மக்கள் ஊர்வலம் செல்லும் பாதையோரங்களில் கூடுவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதால், கூட்டத்தைக் கட்டுப்படுத்தவும் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளுக்காகவும் காவல்துறை விரிவான ஏற்பாடுகளைச் செய்துள்ளது.

இங்கிலாந்து அரசர் மூன்றாம் சார்லஸ், அவரது உடன்பிறப்புகள், அவரது மகன்கள் இளவரசர்கள் வில்லியம் மற்றும் ஹாரி மற்றும் விண்ட்சர் குடும்பத்தின் பிற உறுப்பினர்களால் வெஸ்ட்மின்ஸ்டர் அபேக்கு ராணியின் இறுதி ஊர்வலம் செல்லும்போது உடன் செல்வார்கள். ராணி இரண்டாம் எலிசபெத் செப்டம்பர் 8 ஆம் தேதி இறந்தவுடன், மன்னர் மூன்றாம் சார்லஸ் மன்னராக அறிவிக்கப்பட்டார்.

மேலும் படிக்க | ஆஸ்திரேலியாவில் எலிசபெத் எழுதிய ரகசிய கடிதம்! இன்னும் 63 ஆண்டுகளுக்கு திறக்க முடியாது

13 ஆம் நூற்றாண்டு தேவாலயத்தில் இறுதி சடங்கு நிகழ்ச்சியில் கலந்துக் கொள்வார்கள். சக்ரவர்த்தி சார்லஸ் III மற்றும் அவரது மனைவி ஊர்வலத்தை வழிநடத்துவார்கள். இறுதிச் சடங்குகள் முடிந்த பிறகு, மாலையில் விண்ட்சரில் உள்ள செயின்ட் ஜார்ஜ் சேப்பலில் அர்ப்பணிப்பு சேவை நடைபெறும் என்று பிபிசி தெரிவித்துள்ளது.

வெஸ்ட்மின்ஸ்டர் அபேயின் மணிகள் பின்னர் ஒலிக்கப்படும், ஆனால் ஒரு இறையாண்மையின் இறுதிச் சடங்கைத் தொடர்ந்து வரும் பாரம்பரியம் போல் ஒலிக்கப்படும்.

ராணியின் இறுதிச் சடங்கில், பெல்ஜியத்தின் மன்னர் பிலிப் மற்றும் ராணி மாடில்டே; நெதர்லாந்தின் மன்னர் வில்லெம்-அலெக்சாண்டர் மற்றும் அவரது மனைவி ராணி மாக்சிமா, அவரது தாயார், முன்னாள் டச்சு ராணி இளவரசி பீட்ரிக்ஸ்; மற்றும் ஸ்பெயினின் மன்னர் பெலிப் மற்றும் ராணி லெடிசியா என உலகம் முழுவதும் இருந்து அரசக் குடும்பத்தினர் கலந்துக் கொள்கின்றனர்.

மேலும் படிக்க | ஏழு தசாப்தங்களாக முடி சூடி ஆட்சி புரிந்த மகாராணி இரண்டாம் எலிசபெத்துக்கு பிரியாவிடை

ஜப்பான் பேரரசர் நருஹிட்டோ மற்றும் ஜப்பானின் பேரரசி மசாகோ ஆகியோரும் இந்த சேவையில் கலந்துகொள்வார்கள், அதே போல் பூடான் மன்னர் ஜிக்மே கேசர் நாம்கேல் வாங்சுக்கும் கலந்துக் கொள்வார். புருனேயின் சுல்தான், ஹசனல் போல்கியா ஆகியோர் அடங்குவர்; ஜோர்டான் மன்னர் அப்துல்லா; குவைத்தின் பட்டத்து இளவரசர், ஷேக் மெஷல் அல்-அஹ்மத் அல்-சபா ஆகியோர் கலந்துக் கொள்கின்றனர்.

லெசோதோவின் அரசர், லெட்ஸி III, லிச்சென்ஸ்டீனின் பட்டத்து இளவரசர் அலோயிஸ் ஆகியோரும் கலந்துக் கொள்கின்றனர்.. நியூசிலாந்து பிரதமர் ஜசிந்தா ஆர்டெர்ன் மற்றும் கனேடிய பிரதமர் ஜஸ்டின் ட்ரூடோ ஆகியோரைப் போலவே ஆஸ்திரேலியப் பிரதமர் அந்தோனி அல்பானீஸ் இங்கிலாந்து வந்துள்ளார்.

மேலும் படிக்க | எலிசபெத் ராணியின் மரணத்திற்கு பின் கோஹினூர் வைரம் இனி யாரிடம் செல்லும்?

பங்களாதேஷ் பிரதமர் ஷேக் ஹசீனா மற்றும் இந்திய குடியரசுத் தலைவர் திரௌபதி முர்மு ஆகியோரும் இறுதிச் சடங்கில் பங்கேற்பதற்காக லண்டன் சென்றுள்ளனர். அமெரிக்க அதிபர் மற்றும் ஜோ பிடன் மற்றும் அவரது மனைவியும் இறுதிச் சடங்கில் கலந்துக் கொள்கின்றனர். ஜெர்மன் ஜனாதிபதி பிராங்க்-வால்டர் ஸ்டெய்ன்மியர்; இத்தாலிய ஜனாதிபதி செர்ஜியோ மட்டரெல்லா; மற்றும் பிரெஞ்சு ஜனாதிபதி இம்மானுவேல் மக்ரோன் ஆகியோரும் ராணிக்கு இறுதி விடையளிக்க நேரில் சென்றுள்ளனர்.

இங்கிலாந்து நாட்டின் குடிமக்கள் மட்டுமல்ல, மூத்த குடிமக்களும் குழந்தைகளும் இறுதி ஊர்வலம் செல்லும் வழிகளில் முகாமிட்டுள்ளனர், அவர்களில் சிலர் இங்கிலாந்தின் கிராமப்புறங்களில் இருந்து வந்துள்ளனர். தற்போது லண்டனில் அதிக குளிர் நிலவும் என்பதால், மக்கள் முன்னேற்பாடாக படுக்கைகள் மற்றும் கூடாரங்களை கொண்டு வந்துள்ளனர். பார்வையாளர்கள் தெருக்களில் நீண்ட நேரம் தங்குவதற்கு ஏதுவாக உணவு மற்றும் பானங்களையும் எடுத்துச் செல்கிறார்கள்.

மேலும் படிக்க | பிரிட்டன் மகாராணியின் இறுதிச்சடங்கு பாரம்பரியங்கள்: பல நூற்றாண்டு சம்பிரதாயம்

உடனுக்குடன் செய்திகளைத் தெரிந்து கொள்ளவும், உங்கள் கருத்துகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளவும் சமூக வலைத்தளங்களில் எங்களைப் பின்தொடருங்கள்.

முகநூலில் @ZEETamilNews, ட்விட்டரில் @ZeeTamilNews மற்றும் டெலிக்ராமில்https://t.me/ZeeTamilNews என்ற பக்கத்தை லைக் செய்யவும்.

கல்வி, பொழுதுபோக்கு, அரசியல், விளையாட்டு, சுகாதாரம், வாழ்க்கை முறை, சமூக, வேலைவாய்ப்பு என அனைத்து வகையான செய்திகளையும் தமிழில் பெற இப்போது ஜீ தமிழ் நியூஸ் செயலியைப் பதிவிறக்குங்கள்!!

Android Link: https://bit.ly/3AIMb22

Apple Link: https://apple.co/3yEataJ

Source link

By Admin S

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: